DJ
NOW PLAYING


NEWS
Foo Fighters กวาดเรียบในสาขาดนตรี Rock จากงานประกาศรางวัล Grammy Awards 2022
Apr 04, 2022

สาขา Metal และ Alternative ตกเป็นของ Dream Theater และ St. Vincent ตามลำดับ

หนึ่งในงานประกาศรางวัลสำหรับดนตรีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดอย่าง GRAMMY Awards ได้ประกาศผู้ชนะรางวัลประจำปี 2022 ออกมาเรียบร้อยแล้ว เมื่อเช้าวันที่ 4 เมษายน ตามเวลาประเทศไทย

สำหรับงาน Grammy Awards ครั้งนี้จัดขึ้นเป็นปีที่ 64 ติดต่อกันแล้ว โดยในปีนี้จัดขึ้นที่ MGM Grand Garden Arena ในเมือง Las Vegas และได้นักแสดงตลกจากแอฟริกาใต้ Trevor Noah เป็นพิธีกรของงานเป็นปีที่สองติดต่อกัน พร้อมขนศิลปินชื่อดังมากมายมาแสดงในงาน ทั้ง Bruno Mars, Olivia Rodrigo, BTS, Lil Nas X, Billie Eilish และ H.E.R.
 


Jon Batiste เป็นทั้งศิลปินที่ได้รับการเสนอชื่อมากที่สุดประจำปีนี้ถึง 11 รางวัล และคว้ารางวัลมาครองได้มากที่สุดถึง 5 รางวัล รวมทั้งหนึ่งในรางวัลที่สำคัญที่สุดอย่าง Album of the Year สำหรับอัลบั้ม ‘We Are’ ส่วนเพลง “Leave the Door Open” โดย Silk Sonic ได้ทั้งรางวัล Record of the Year และ Song of the Year ไปครอง ในขณะที่ Olivia Rodrigo เป็นผู้ชนะของรางวัล Best New Artist

ในด้านรางวัลสำหรับเพลงร็อคนั้น Foo Fighters คว้าทั้ง 3 รางวัลในสาขานี้ไปทั้งหมด ได้แก่ Best Rock Performance สำหรับเพลง “Making A Fire”, Best Rock Song สำหรับเพลง “Waiting On A War” และ Best Rock Album สำหรับอัลบั้ม ‘Medicine At Midnight’ ในขณะที่รางวัลของเพลงเมทัลอย่าง Best Metal Performance นั้นตกเป็นของเพลง “The Alien” โดย Dream Theater และรางวัลของเพลงแนว Alternative อย่าง Best Alternative Music Album ตกเป็นของ St. Vincent สำหรับอัลบั้ม ‘Daddy’s Home’
 


ผู้อ่านสามารถดูรายชื่อผู้ได้รับการเสนอชื่อและผู้ชนะรางวัลได้ที่ข้างล่างนี้:

Album of the Year

ผู้ชนะ: Jon Batiste - We Are
Tony Bennett & Lady Gaga - Love for Sale
Justin Bieber - Justice (Triple Chucks Deluxe)
Doja Cat - Planet Her (Deluxe)
Billie Eilish - Happier Than Ever
H.E.R. - Back of My Mind
Lil Nas X - Montero
Olivia Rodrigo - Sour
Taylor Swift - Evermore
Kanye West - Donda

Record of the Year

ABBA - I Still Have Faith in You
Jon Batiste - Freedom
Tony Bennett & Lady Gaga - I Get a Kick Out of You
Justin Bieber Featuring Daniel Caesar & Giveon - Peaches
Brandi Carlile - Right on Time
Doja Cat Featuring SZA - Kiss Me More
Billie Eilish - Happier Than Ever
Lil Nas X - Montero (Call Me by Your Name)
Olivia Rodrigo - Drivers License
ผู้ชนะ: Silk Sonic - Leave the Door Open

Best Pop Duo/Group Performance

Tony Bennett & Lady Gaga - I Get a Kick Out of You
Justin Bieber & Benny Blanco - Lonely
BTS - Butter
Coldplay - Higher Power
ผู้ชนะ: Doja Cat Featuring SZA - Kiss Me More

Best Pop Vocal Album

Justin Bieber - Justice (Triple Chucks Deluxe)
Doja Cat - Planet Her (Deluxe)
Billie Eilish - Happier Than Ever
Ariana Grande - Positions
ผู้ชนะ: Olivia Rodrigo - Sour

Best R&B Album

Snoh Aalegra - Temporary Highs in the Violet Skies
Jon Batiste - We Are
Leon Bridges - Gold-Diggers Sound
H.E.R. - Back of My Mind
ผู้ชนะ: Jazmine Sullivan - Heaux Tales

Best Rap Performance

ผู้ชนะ: Baby Keem Featuring Kendrick Lamar - Family Ties
Cardi B - Up
Megan Thee Stallion - Thot Shit
J. Cole Featuring 21 Savage & Morray – ​​My Life

Best New Artist

Arooj Aftab
Jimmie Allen
Baby Keem
Finneas
Glass Animals
Japanese Breakfast
The Kid Laroi
Arlo Parks
ผู้ชนะ: Olivia Rodrigo
Saweetie

Best Country Album

Sturgill Simpson - The Ballad of Dood & Juanita
Brothers Osborne - Skeletons
ผู้ชนะ: Chris Stapleton - Starting Over
Mickey Guyton - Remember Her Name
Miranda Lambert, Jon Randall, and Jack Ingram - The Marfa Tapes

Song of the Year

Ed Sheeran - Bad Habits
Alicia Keys & Brandi Carlile - A Beautiful Noise
Olivia Rodrigo - Drivers License
H.E.R. - Fight for You
Billie Eilish - Happier Than Ever
Doja Cat Featuring SZA - Kiss Me More
ผู้ชนะ: Silk Sonic - Leave the Door Open
Lil Nas X - Montero (Call Me by Your Name)
Justin Bieber Featuring Daniel Cesar & Giveon - Peaches
Brandi Carlile - Right on Time

Producer of the Year, Non-Classical

ผู้ชนะ: Jack Antonoff
Rogét Chahayed
Mike Elizondo
Hit-Boy
Ricky Reed

Best Traditional Pop Vocal Album

ผู้ชนะ: Tony Bennett & Lady Gaga - Love for Sale
Norah Jones - ’Til We Meet Again (Live)
Tori Kelly - A Tori Kelly Christmas
Ledisi - Ledisi Sings Nina
Willie Nelson - That’s Life
Dolly Parton - A Holly Dolly Christmas

Best Pop Solo Performance

Justin Bieber - Anyone
Brandi Carlile - Right on Time
Billie Eilish - Happier Than Ever
Ariana Grande - Positions
ผู้ชนะ: Olivia Rodrigo - Drivers License

Best Comedy Album

Lavell Crawford - The Comedy Vaccine
Chelsea Handler - Evolution
ผู้ชนะ: Louis C.K. - Sincerely Louis CK
Lewis Black - Thanks for Risking Your Life
Nate Bargatze - The Greatest Average American
Kevin Hart - Zero F***s Given

Best Children’s Music Album

123 Andrés - Actívate
1 Tribe Collective - All One Tribe
Pierce Freelon - Black to the Future
ผู้ชนะ: Falu - A Colorful World
Lucky Diaz and the Family Jam Band - Crayon Kids

Best Jazz Vocal Album

The Baylor Project - Generations
Kurt Elling & Charlie Hunter - SuperBlue
Nnenna Freelon - Time Traveler
Gretchen Parlato - Flor
ผู้ชนะ: Esperanza Spalding - Songwrights Apothecary Lab

Best Rap Album

J. Cole - The Off-Season
Nas - King’s Disease II
ผู้ชนะ: Tyler, the Creator - Call Me If You Get Lost
Kanye West - Donda

Best Rap Song

DMX Featuring Jay-Z & Nas - Bath Salts
Saweetie Featuring Doja Cat - Best Friend
Baby Keem Featuring Kendrick Lamar - Family Ties
ผู้ชนะ: Kanye West Featuring Jay-Z - Jail
J. Cole Featuring 21 Savage & Morray – ​​My Life

Best Melodic Rap Performance

J. Cole Featuring Lil Baby - Pride Is the Devil
Doja Cat - Need to Know
Lil Nas X Featuring Jack Harlow - Industry Baby
Tyler, the Creator Featuring YoungBoy Never Broke Again, Ty Dolla $ign - WusYaName
ผู้ชนะ: Kanye West Featuring the Weeknd & Lil Baby - Hurricane

Best Progressive R&B Album

Eric Bellinger - New Light
Cory Henry - Something to Say
Hiatus Kaiyote - Mood Valiant
ผู้ชนะ: Lucky Daye - Table for Two
Terrace Martin, Robert Glasper, 9th Wonder & Kamasi Washington - Dinner Party: Desert
Masego - Studying Abroad: Extended Stay

Best R&B Song

H.E.R. - Damage
SZA - Good Days
Giveon - Heartbreak Anniversary
ผู้ชนะ: Silk Sonic - Leave the Door Open
Jazmine Sullivan - Pick Up Your Feelings

Best Traditional R&B Performance

Jon Batiste - I Need You
BJ the Chicago Kid, PJ Morton & Kenyon Dixon Featuring Charlie Bereal - Bring It on Home to Me
Leon Bridges, Robert Glasper - Born Again
ผู้ชนะ: H.E.R. - Fight for You
Lucky Daye Featuring Yebba - How Much Can a Heart Take

Best R&B Performance

Snoh Aalegra - Lost You
Justin Bieber Featuring Daniel Cesar & Giveon - Peaches
H.E.R. - Damage
ผู้ชนะร่วม: Silk Sonic - Leave the Door Open
ผู้ชนะร่วม: Jazmine Sullivan - Pick Up Your Feelings


Best Alternative Music Album

Fleet Foxes - Shore
Halsey - If I Can’t Have Love, I Want Power
Japanese Breakfast - Jubilee
Arlo Parks - Collapsed in Sunbeams
ผู้ชนะ: St. Vincent - Daddy’s Home

Best Rock Album

AC/DC - Power Up
Black Pumas - Capitol Cuts - Live From Studio A
Chris Cornell - No One Sings Like You Anymore Vol. 1
ผู้ชนะ: Foo Fighters - Medicine at Midnight
Paul McCartney - McCartney III

Best Rock Song

Weezer - All My Favorite Songs
Kings of Leon - The Bandit
Mammoth WVH - Distance
Paul McCartney - Find My Way
ผู้ชนะ: Foo Fighters - Waiting on a War

Best Metal Performance

Deftones - Genesis
ผู้ชนะ: Dream Theater - The Alien
Gojira - Amazonia
Mastodon - Pushing the Tides
Rob Zombie - The Triumph of King Freak (A Crypt of Preservation and Superstition)

Best Rock Performance

AC/DC - Shot in the Dark
Black Pumas - Know You Better (Live From Capitol Studio A)
Chris Cornell - Nothing Compares 2 U
Deftones - Ohms
ผู้ชนะ: Foo Fighters - Making a Fire

Best Contemporary Classical Composition

Andy Akiho - Akiho: Seven Pillars
Louis Andriessen - Andriessen: The Only One
Clarice Assad, Sérgio Assad, Sean Connors, Robert Dillon, Peter Martin & David Skidmore - Assad, Clarice & Sérgio, Connors, Dillon, Martin & Skidmore: Archetypes
Jon Batiste - Batiste: Movement 11'
ผู้ชนะ: Caroline Shaw - Shaw: Narrow Sea

Best Classical Compendium

Agave & Reginald L. Mobley - American Originals - A New World, A New Canon
Michael Tilson Thomas - Berg: Violin Concerto; Seven Early Songs & Three Pieces for Orchestra
Timo Andres & Ian Rosenbaum - Cerrone: The Arching Path
Chick Corea - Plays
ผู้ชนะ: Amy Andersson - Women Warriors - The Voices of Change

Best Classical Solo Vocal Album

Laura Strickling - Confessions
Will Liverman - Dreams of a New Day - Songs by Black Composers
ผู้ชนะ: Sangeeta Kaur & Hila Plitman - Mythologies
Joyce DiDonato - Schubert: Winterreise
Jamie Barton - Unexpected Shadows

Best Classical Instrumental Solo

ผู้ชนะ: Jennifer Koh - Alone Together
Simone Dinnerstein - An American Mosaic
Augustin Hadelich - Bach: Sonatas & Partitas
Gil Shaham Beethoven & Brahms: Violin Concertos
Mark Grgić - Mak Bach
Curtis Stewart - Of Power

Best Chamber Music/Small Ensemble Performance

Jack Quartet - Adams, John Luther: Lines Made by Walking
Sandbox Percussion - Akiho: Seven Pillars
Sérgio Assad, Clarice Assad & Third Coast Percussion - Archetypes
ผู้ชนะ: Yo-Yo Ma & Emanuel Ax - Beethoven: Cello Sonatas - Hope Amid Tears
Imani Winds - Bruits

Best Choral Performance

Matthew Guard - It’s a Long Way
ผู้ชนะ: Gustavo Dudamel - Mahler: Symphony No. 8, ‘Symphony of a Thousand’
Donald Nally - Rising w/The Crossing
Kaspars Putniņš - Schnittke: Choir Concerto; Three Sacred Hymns; Pärt: Seven Magnificat-Antiphons
Benedict Sheehan - Sheehan: Liturgy of Saint John Chrysostom
Craig Hella Johnson - The Singing Guitar

Best Opera Recording

Helsinki Philharmonic Orchestra - Bartók: Bluebeard’s Castle
ผู้ชนะ: The Metropolitan Opera Orchestra; The Metropolitan Opera Chorus - Glass: Akhnaten
London Symphony Orchestra; London Symphony Chorus & LSO Discovery Voices - Janáček: Cunning Little Vixen
The Opera Philadelphia Orchestra - Little: Soldier Songs
The Metropolitan Opera Orchestra; The Metropolitan Opera Chorus - Poulenc: Dialogues Des Carmélites

Best Orchestral Performance

Nashville Symphony Orchestra - Adams: My Father Knew Charles Ives; Harmonielehre
Mendelssohn Choir of Pittsburgh & Pittsburgh Symphony Orchestra - Beethoven: Symphony No. 9
San Francisco Symphony - Muhly: Throughline
ผู้ชนะ: Philadelphia Orchestra - Price: Symphonies Nos. 1 & 3
Seattle Symphony Orchestra - Strauss: Also Sprach Zarathustra; Scriabin: The Poem of Ecstasy

Producer of the Year, Classical

Blanton Alspaugh
Steven Epstein
David Frost
Elaine Martone
ผู้ชนะ: Judith Sherman

Best Engineered Album, Classical

Sérgio Assad, Clarice Assad & Third Coast Percussion - Archetypes
Yo-Yo Ma, Emanuel Ax - Beethoven: Cello Sonatas - Hope Amid Tears
Manfred Honeck, Mendelssohn Choir of Pittsburgh & Pittsburgh Symphony Orchestra - Beethoven: Symphony No. 9
ผู้ชนะ: Chanticleer - Chanticleer Sings Christmas
Gustavo Dudamel, Fernando Malvar-Ruiz, Luke McEndarfer, Robert Istad, Grant Gershon, Los Angeles Children’s Chorus, Los Angeles Master Chorale, National Children’s Chorus, Pacific Chorale & Los Angeles Philharmonic - Mahler: Symphony No. 8, ‘Symphony of a Thousand’

Best Spoken Word Album

LeVar Burton - Aftermath
ผู้ชนะ: Don Cheadle - Carry On: Reflections for a New Generation From John Lewis
J. Ivy - Catching Dreams: Live at Fort Knox Chicago
Dave Chappelle & Amir Sulaiman - 8:46
Barack Obama - A Promised Land

Best Contemporary Instrumental Album

Randy Brecker & Eric Marienthal - Double Dealin’
Rachel Eckroth - The Garden
ผู้ชนะ: Taylor Eigsti - Tree Falls
Steve Gadd Band - At Blue Note Tokyo
Mark Lettieri - Deep: The Baritone Sessions, Vol. 2

Best Tropical Latin Album

ผู้ชนะ: Rubén Blades y Roberto Delgado & Orquesta - Salswing!
El Gran Combo de Puerto Rico - En Cuarantena
Aymée Nuviola - Sin Salsa No Hay Paraíso
Gilberto Santa Rosa - Colegas
Tony Succar - Live in Peru

Best Regional Mexican Music Album (Including Tejano)

Aida Cuevas - Antología de la Musica Ranchera, Vol. 2
ผู้ชนะ: Vicente Fernández - A Mis 80’s
Mon Laferte - Seis
Natalia Lafourcade - Un Canto por México, Vol. II
Christian Nodal - Ayayay! (Súper Deluxe)

Best Latin Rock or Alternative Album

Bomba Estéreo - Deja
Diamante Eléctrico - Mira Lo Que Me Hiciste Hacer (Deluxe Edition)
ผู้ชนะ: Juanes - Origen
Nathy Peluso - Calambre
C. Tangana - El Madrileño
Zoé - Sonidos de Karmática Resonancia

Best Música Urbana Album

Rauw Alejandro - Afrodisíaco
ผู้ชนะ: Bad Bunny - El Último Tour del Mundo
J Balvin - Jose
Karol G - KG0516
Kali Uchis - Sin Miedo (Del Amor y Otros Demonios) ∞

Best Latin Pop Album

Pablo Alborán - Vértigo
Paula Arenas - Mis Amores
Ricardo Arjona - Hecho a la Antigua
Camilo - Mis Manos
ผู้ชนะ: Alex Cuba - Mendó
Selena Gomez - Revelación

Best Roots Gospel Album

Harry Connick, Jr. - Alone With My Faith
Gaither Vocal Band - That’s Gospel, Brother
Ernie Haase & Signature Sound - Keeping On
The Isaacs - Songs for the Times
ผู้ชนะ: Carrie Underwood - My Savior

Best Contemporary Christian Music Album

Natalie Grant - No Stranger
Israel & New Breed - Feels Like Home Vol. 2
Kari Jobe - The Blessing (Live)
Tauren Wells - Citizen of Heaven (Live)
ผู้ชนะ: Elevation Worship & Maverick City Music - Old Church Basement

Best Gospel Album

Jekalyn Carr - Changing Your Story
Tasha Cobbs Leonard - Royalty: Live at the Ryman
Maverick City Music - Jubilee: Juneteenth Edition
Jonathan McReynolds & Mali Music - Jonny X Mali: Live in LA
ผู้ชนะ: CeCe Winans - Believe for It

Best Contemporary Christian Music Performance/Song

Kirk Franklin & Lil Baby - We Win
H.E.R. & Tauren Wells - Hold Us Together (Hope Mix)
Chandler Moore & KJ Scriven - Man of Your Word
ผู้ชนะ: CeCe Winans - Believe for It
Elevation Worship & Maverick City Music Featuring Chandler Moore & Naomi Raine - Jireh

Best Gospel Performance/Song

Dante Bowe Featuring Steffany Gretzinger & Chandler Moore - Voice of God
Dante Bowe - Joyful
Anthony Brown, Group Therapy - Help
ผู้ชนะ: CeCe Winans - Never Lost
Elevation Worship & Maverick City Music - Wait on You

Best Music Film

Bo Burnham - Inside
David Byrne - David Byrne’s American Utopia
Billie Eilish - Happier Than Ever (A Love Letter to Los Angeles)
Jimi Hendrix - Music, Money, Madness...Jimi Hendrix in Maui
ผู้ชนะ: Various Artists - Summer of Soul

Best Music Video

AC/DC - Shot in the Dark
ผู้ชนะ: Jon Batiste - Freedom
Tony Bennet & Lady Gaga - I Get a Kick Out of You
Justin Bieber Featuring Daniel Caesar & Giveon - Peaches
Billie Eilish - Happier Than Ever
Lil Nas X - Montero (Call Me by Your Name)

Best Immersive Audio Album

ผู้ชนะ: Alicia Keys - Alicia
Patricia Barber - Clique
Harry Styles - Fine Line
Steven Wilson - The Future Bites
Anne Karin Sundal-Ask & Det Norske Jentekor - Stille Grender

Best Remixed Recording

Soul II Soul - Back to Life (Booka T Kings of Soul Satta Dub)
Papa Roach - Born for Greatness (Cymek Remix)
K. D. Lang - Constant Craving (Fashionably Late Remix)
Zedd & Griff - Inside Out (3scape Drm Remix)
Demi Lovato & Ariana Grande - Met Him Last Night (Dave Audé Remix)
ผู้ชนะ: Deftones - Passenger (Mike Shinoda Remix)
PVA - Talks (Mura Masa Remix)

Best Engineered Album, Non-Classical

The Marías - Cinema
Yebba - Dawn
Low - Hey What
ผู้ชนะ: Tony Bennet & Lady Gaga - Love for Sale
Pino Palladino & Blake Mills - Notes With Attachments

Best Historical Album

Marian Anderson - Beyond the Music: Her Complete RCA Victor Recordings
Various Artists - Etching the Voice: Emile Berliner and the First Commercial Gramophone Discs, 1889-1895
Various Artists - Excavated Shellac: An Alternate History of the World’s Music
ผู้ชนะ: Joni Mitchell - Joni Mitchell Archives, Vol. 1: The Early Years (1963-1967)
Prince - Sign o’ the Times (Super Deluxe Edition)

Best Album Notes

Sunwook Kim - Beethoven: The Last Three Sonatas
ผู้ชนะ: Louis Armstrong - The Complete Louis Armstrong Columbia and RCA Victor Studio Sessions 1946-1966
Willie Dunn - Creation Never Sleeps, Creation Never Dies: The Willie Dunn Anthology
Various Artists - Etching the Voice: Emile Berliner and the First Commercial Gramophone Discs, 1889-1895
Various Artists - The King of Gospel Music: The Life and Music Oof Reverend James Cleveland

Best Boxed or Special Limited Edition Package

ผู้ชนะ: George Harrison - All Things Must Pass: 50th Anniversary Edition
Soccer Mommy - Color Theory
Steven Wilson - The Future Bites (Limited Edition Box Set)
Gang of Four - 77-81
Mac Miller - Swimming in Circles

Best Recording Package

Reckless Kelly - American Jackpot / American Girls
Nick Cave & Warren Ellis - Carnage
ผู้ชนะ: 2nd Generation Falangao Singing Group & The Chairman Crossover Big Band - Pakelang
Matt Berninger - Serpentine Prison
Soul of Ears - Zeta

Best Dance/Electronic Album

ผู้ชนะ: Black Coffee - Subconsciously
Illenium - Fallen Embers
Major Lazer - Music Is the Weapon (Reloaded)
Marshmello - Shockwave
Sylvan Esso - Free Love
Ten City - Judgement

Best Dance/Electronic Recording

Afrojack & David Guetta - Hero
Ólafur Arnalds Featuring Bonobo – Loom
James Blake - Before
Bonobo & Totally Enormous Extinct Dinosaurs - Heartbreak
Caribou - You Can Do It
ผู้ชนะ: Rüfüs Du Sol - Alive
Tiësto - The Business

Best Reggae Album

Etana - Pamoja
Gramps Morgan - Positive Vibration
Sean Paul - Live N Livin
Jesse Royal - Royal
ผู้ชนะ: Soja - Beauty in the Silence
Spice - 10

Best Regional Roots Music Album

Sean Ardoin and Kreole Rock and Soul - Live in New Orleans!
Big Chief Monk Boudreaux - Bloodstains and Teardrops
Cha Wa - My People
Corey Ledet Zydeco - Corey Ledet Zydeco
ผู้ชนะ: Kalani Pe’a - Kau Ka Pe’a

Best Folk Album

Mary Chapin Carpenter - One Night Lonely (Live)
Tyler Childers - Long Violent History
Madison Cunningham - Wednesday (Extended Edition)
ผู้ชนะ: Rhiannon Giddens with Francesco Turrisi - They’re Calling Me Home
Sarah Jarosz - Blue Heron Suite

Best Contemporary Blues Album

The Black Keys Featuring Eric Deaton & Kenny Brown - Delta Kream
Joe Bonamassa - Royal Tea
Shemekia Copeland - Uncivil War
Steve Cropper - Fire It Up
ผู้ชนะ: Christone “Kingfish” Ingram - 662

Best Traditional Blues Album

Elvin Bishop & Charlie Musselwhite - 100 Years of Blues
Blues Traveler - Traveler’s Blues
ผู้ชนะ: Cedric Burnside - I Be Trying
Guy Davis - Be Ready When I Call You
Kim Wilson - Take Me Back

Best Bluegrass Album

Billy Strings - Renewal
ผู้ชนะ: Béla Fleck - My Bluegrass Heart
The Infamous Stringdusters - A Tribute to Bill Monroe
Sturgill Simpson - Cuttin’ Grass - Vol. 1 (Butcher Shoppe Sessions)
Rhonda Vincent - Music Is What I See

Best Americana Album

Jackson Browne - Downhill From Everywhere
John Hiatt with The Jerry Douglas Band - Leftover Feelings
ผู้ชนะ: Los Lobos - Native Sons
Allison Russell - Outside Child
Yola - Stand for Myself

Best American Roots Song

Rhiannon Giddens With Francesco Turrisi - Avalon
Valerie June Featuring Carla Thomas - Call Me a Fool
ผู้ชนะ: Jon Batiste - Cry
Yola - Diamond Studded Shoes
Allison Russell - Nightflyer
Linda Chorney Featuring Becca Byram, EJ Ouellette & Trevor Sewell - Bored

Best American Roots Performance

ผู้ชนะ: Jon Batiste - Cry
Billy Strings - Love and Regret
The Blind Boys of Alabama & Béla Fleck - I Wish I Knew How It Would Feel to Be Free
Brandy Clark Featuring Brandi Carlile - Same Devil
Allison Russell - Nightflyer

Best Country Song

Maren Morris - Better Than We Found It
Kacey Musgraves - Camera Roll
ผู้ชนะ: Chris Stapleton - Cold
Thomas Rhett - Country Again
Walker Hayes - Fancy Like
Mickey Guyton - Remember Her Name

Best Country Duo/Group Performance

Jason Aldean & Carrie Underwood - If I Didn’t Love You
ผู้ชนะ: Brothers Osborne - Younger Me
Dan + Shay - Glad You Exist
Ryan Hurd & Maren Morris - Chasing After You
Elle King & Miranda Lambert - Drunk (And I Don’t Wanna Go Home)

Best Country Solo Performance

Luke Combs - Forever After All
Mickey Guyton - Remember Her Name
Jason Isbell - All I Do Is Drive
Kacey Musgraves - Camera Roll
ผู้ชนะ: Chris Stapleton - You Should Probably Leave
 





OTHER NEWS


LATEST NEWS



App Downlaod IOS App Downlaod Android
เว็บไซต์นี้มีการเก็บข้อมูลการใช้งานของคุณเพื่อนำมาใช้วางแผนและบริหารเว็บไซต์ อ่านเพิ่มเติม